Join Today
Love Telling Ốc Còi nhắn với <3: Năm mới chuẩn bị đến rồi chúc cả nhà luôn mạnh phỏe và thành công hơn trên con đường thiện nguyện nhé!Jack nhắn với Đại gia đình 4T: Chúc cả nhà có một ngày làm việc hiệu quảHoaCauVuonTrau nhắn với Tất cả các bạn nữ của 4T: Chúc các bạn có một ngày 20/10 thật là vui vẻ, hạnh phúc và đầy ý nghĩa nhé!beckkhung nhắn với 4T: hehe lâu quá mới vô đây lạihieu_superman nhắn với all 4T: Đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài sống phí.fonglinh_fly nhắn với All: Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!Jack nhắn với Tất cả các bạn: Một ngày chủ nhật thật đẹpmonquahientai nhắn với gia đình 4T: Chúc mọi người đón Tết yên vui, hạnh phúc và may mắn. <3Jack nhắn với Toan the 4T: Chuc moi ng ngu ngon***Canhchua*** nhắn với TNV chính thức tham gia c: Chúc mọi người thượng lộ bình, hãy lan tỏa hơi ấm cho phần những bạn ở lại nhé!

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thiên thần lớn monquahientai's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Blog Entries
    2
    Thanks
    6,313

Cách khắc phục mạng FPT không vào được facebook

[B][I] Mạng FPT của mình sao không vô được facebook vậy ta? Vô mạng toàn Server not found à?[/I][/B]
    [U][B]Khắc phục :[/B][/U]
    Đây là lỗi DNS do hệ thống bị quá tải, bạn hãy làm theo cách này:

- Vào Start ->Control Panel.
    -> Click vào Network Connections.
    -> Click chuột phải vào phần kết nối để chọn Properties.
    -> Chọn Internet Protocol (TCP/IP) -> Properties.

-> Chú ý phần “Use the following DNS server addresses” bạn nhập các thông số cho :
    +Preferred DNS server: 208.67.222.222
    +Alternate DNS server: 208.67.220.220
    :loveu: vô được rồi nhé :colen:

[I]Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai? Ai cũng một thời trẻ trai, cũng từng nghĩ về đời mình. Phải đâu may nhờ rủi chịu, phải đâu trong đục cũng đành. Phải không anh? Phải không em? ...[/I]
    [CENTER][B]Fanpage của CLB : [url]http://www.facebook.com/CLB.TinhNguyen[/url][/B][/CENTER]
    [CENTER][IMG]http://farm4.static.flickr.com/3500/3839638768_f143c8a269_m.jpg[/IMG][/CENTER]
    [CENTER][SIZE="4"]Hãy cười như Em [/SIZE][/CENTER]

Thiên Thần Tập Sự
    Thanks
    0
    Xin giải thích rõ thêm về bài viết trên, và các giải quyết này áp dụng cho cả VietTel, VNPT, FPT, NetNam ....

Đầu tiên, [B]DNS là gì ?[/B]
    DNS là chữ viết tắt của [B]Domain Name Server[/B]. Khi bạn gõ một địa chỉ Web lên thanh Adress của trình duyệt, thì nó sẽ truy cập đến một DNS để tìm địa chỉ IP tương ứng với địa chỉ Web, từ đó mới có thể truy cập đến trang Web mà bạn yêu cầu.

[B]Vậy tại sao chúng ta không vào được Facebook ???[/B]
    Câu trả lời là do lượng truy cập quá nhiều, facebook không thể phân giải dns kịp và khiến chúng ta không thể truy cập được.

Giải pháp được đưa ra ở bài trên là thay đổi DNS, và DNS được thay đổi là DNS của OPEN DNS ( 1 nhà cung cấp DNS miễn phí )
    [QUOTE]+Preferred DNS server: 208.67.222.222
    +Alternate DNS server: 208.67.220.220[/QUOTE]Và bây giờ, các bạn cũng có thể dùng DNS của Google ( mới ra được khoảng 1 tháng nay )
    [QUOTE]Preferred DNS server: 8.8.8.8
    Alternate DNS server: 8.8.4.4[/QUOTE]Chúc vui

Triệu người quen có mấy người thân
    Khi lìa trần có mấy người đưa